मुंबई — राज्यातील प्रशासनात पुन्हा एकदा मंत्रालयातील लाचखोरी प्रकरण उघडकीस आले असून लाचलुचपत प्रतिबंधक विभाग (ACB) ने मोठी कारवाई करत अर्थ व नियोजन विभागातील कक्ष अधिकारी विलास लाड याला ६ लाख ३७ हजारांची लाच घेताना रंगेहाथ अटक केली आहे. या घटनेमुळे Maharashtra corruption news पुन्हा चर्चेत आले आहे.
मिळालेल्या माहितीनुसार, निधी मंजूर करून देण्यासाठी संबंधित अधिकाऱ्याने लाचेची मागणी केली होती. याबाबत तक्रार प्राप्त झाल्यानंतर ACB ने सापळा रचत खारघर परिसरात ही कारवाई केली. या कारवाईमुळे ACB trap Maharashtra पुन्हा एकदा चर्चेचा विषय ठरला आहे.
याआधीही काही दिवसांपूर्वी मंत्री नरहरी झिरवाळ यांच्या कार्यालयातील लिपिकाला लाच घेताना अटक करण्यात आली होती. त्या प्रकरणात २५ हजारांची लाच घेतल्याचे उघड झाले होते. या पार्श्वभूमीवर मंत्रालयातील भ्रष्टाचाराचा मुद्दा राज्यभर गाजला होता.
🔍 सरकारवर प्रश्नचिन्ह
दरम्यान, अर्थ व नियोजन विभाग हा मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्या अखत्यारीत येत असल्याने या घटनेनंतर प्रशासनावर प्रश्नचिन्ह निर्माण झाले आहे.राज्यातील मंत्रालयात लाचखोरीच्या घटना वारंवार समोर येत असल्याने प्रशासनाच्या पारदर्शकतेवर प्रश्न उपस्थित होत आहेत. ACB च्या कारवाईमुळे भ्रष्टाचार उघडकीस येत असला तरी अशा घटनांमुळे नागरिकांचा विश्वास कमी होत असल्याचे चित्र दिसत आहे.




