गेवराई — राष्ट्रीय महामार्गाच्या कामावर लावलेला तब्बल **8 लाख रुपये किमतीचा पोकलेन मशीनचा रॉक ब्रेकर चोरीला गेल्याच्या प्रकरणाचा गेवराई पोलिसांनी छडा लावला आहे. गोपनीय माहिती आणि तांत्रिक विश्लेषणाच्या आधारे तपास करत पोलिसांनी या प्रकरणात सात आरोपींना अटक केली असून चोरीला गेलेला रॉक ब्रेकरही हस्तगत केला आहे.
मादळमोही पोलीस चौकीच्या हद्दीत कल्याण ते विशाखापट्टणम जाणाऱ्या राष्ट्रीय महामार्ग क्रमांक 61 चे काम सुरू होते. जानेवारी 2025 पासून T&T इन्फ्रा कंपनीमार्फत सुरू असलेल्या या कामासाठी कोबेल्को कंपनीचे 220 मॉडेलचे पोकलेन मशीन वापरण्यात येत होते. या मशीनला लावलेला INDUS कंपनीचा SAGA220S231-3024 मॉडेलचा रॉक ब्रेकर हायवे रोडलगत HP पेट्रोल पंपासमोर उभा करण्यात आला होता.
25 सप्टेंबर 2025 रोजी सायंकाळी 6.30 ते 26 सप्टेंबर रोजी सकाळी 10.30 या कालावधीत अज्ञात चोरट्यांनी हा रॉक ब्रेकर चोरून नेला. त्याची किंमत तब्बल 8 लाख रुपये असल्याने गेवराई पोलीस ठाण्यात गुन्हा क्रमांक 520/2026, भारतीय न्याय संहिता कलम 303(2) अंतर्गत गुन्हा दाखल करण्यात आला.
तपासादरम्यान पोलिसांनी गोपनीय बातमीदारांकडून मिळालेली माहिती आणि तांत्रिक विश्लेषणाचा आधार घेत तपास पुढे नेला. त्यातून चोरीच्या प्रकरणात सात आरोपींचा सहभाग निष्पन्न झाला. त्यानंतर पोलिसांनी ज्ञानोबा काळे (47), अमोल पवार (28), सोमेश्वर शेंडगे (38), दत्तात्रय जाधव (36), किशोर खंडागळे (30), रामेश्वर पांगरे (27) आणि नामदेव जाधव (50) यांना ताब्यात घेऊन अटक केली. सर्व आरोपी सध्या पोलीस कोठडीत आहेत.
आरोपींकडून चोरीला गेलेला 8 लाख रुपये किमतीचा INDUS कंपनीचा रॉक ब्रेकर पोलिसांनी जप्त केला आहे.
या आरोपींविरुद्ध यापूर्वीही पोकलेन मशीनवरील ब्रेकर चोरीच्या स्वरूपाचे गुन्हे दाखल असल्याची माहिती पोलिसांनी दिली आहे. जिंतूर (जि. परभणी), वडवणी (जि. बीड) आणि बीडकीन (जि. छत्रपती संभाजीनगर) पोलीस ठाण्यांत अशाच प्रकारच्या चोरीचे गुन्हे दाखल आहेत.
त्यामुळे या आरोपींची पोलीस कोठडीत चौकशी सुरू असताना ब्रेकर चोरीची आणखी प्रकरणे उघडकीस येण्याची शक्यता पोलिसांनी व्यक्त केली आहे. महामार्ग, बांधकाम प्रकल्प आणि पोकलेन मशीनवरील महागडी उपकरणे लक्ष्य करणारे हे चोरीचे नेटवर्क किती मोठे आहे, याचा तपास आता सुरू आहे.
या कारवाईत पोलीस अधीक्षक नवनीत, अपर पोलीस अधीक्षक समीर आणि उपविभागीय पोलीस अधिकारी अनिल यांच्या मार्गदर्शनाखाली गेवराई पोलीस ठाण्याचे पोलीस निरीक्षक किशोर, सहायक पोलीस निरीक्षक अतुलकुमार तसेच पोलीस पथकाने सहभाग घेतला. गुन्ह्याचा पुढील तपास सपोनि. अतुलकुमार करत आहेत.




