परभणी: शिक्षकासह तीन मुलांचा AI तंत्रज्ञानाचा वापर करून अल्पवयीन मुलीवर अत्याचार

Spread the love

परभणी — शाळेची सहल गेलेली असताना शिक्षकाने विद्यार्थीनीचा कपडे बदलताना व्हिडिओ काढला. हा व्हिडिओ व्हायरल करण्याची धमकी देत अल्पवयीन मुलीवर शिक्षकाने अत्याचार केला. दरम्यान याच पीडित मुलीचा आणखी एका मुलांने AI(आर्टिफिशियल इंटेलिजन्स) चा वापर करून अश्लील व्हिडिओ तयार केला तो व्हायरल करण्याची धमकी देत आपल्या मित्रासह लैंगिक अत्याचार केल्याची खळबळजनक घटना सेलू शहरात घडली आहे.
याबाबत मिळालेल्या माहितीनुसार,संतोष मालसवाड हा सेलू शहरातील नूतन विद्यालयात शिक्षक आहे. या शाळेची सहल रायगड आणि महाबळेश्वर येथे गेली होती. या दरम्यान संतोष याने एका अल्पवयीन विद्यार्थिनीचा कपडे बदलताना अश्लील व्हिडिओ काढला. हा व्हिडिओ सोशल मीडियावर व्हायरल करण्याची धमकी देत तिच्यावर अत्याचार केले.
दरम्यान पीडित मुलगी ट्युशन ला गेलेली असताना एका अल्पवयीन मुलाने त्याच्या मित्रांसह तिथे येऊन तिचा फोटो काढला. हा फोटो AI तंत्रज्ञानाद्वारे अश्लील करून तो फोटो समाज माध्यमातून व्हायरल करून बदनामी करण्याची धमकी दिली. आपल्या मित्रांना सोबत घेत या तरुणाने देखील पीडितेवर अत्याचार केले. तरुणीने हे प्रकरण कुटुंबियांना सांगताच कुटुंबीयांनी पोलीस ठाण्यात धाव घेत तक्रार दाखल केली आहे.या प्रकरणात तरुणीने दिलेल्या फिर्यादी नुसार, आरोपी शिक्षक संतोष मसलटवाड,अल्पवयीन तरुण त्याचा मित्र नितीन परदेशी व इतर एक जण अशा चार जणांवर सेलू पोलीस ठाण्यात गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. कलम ६४(२)(I)(M)(F)75,78,351(2)(3),3(5)BNS सह कलम 4,8,9 (L)(F)10,12,पोक्सो एक्ट २०१२ अन्वये गुन्हा दाखल करण्यात आला असून सर्वांना अटक करण्यात आलेली आहे. दरम्यान या घटनेने सेलू सह परभणी संताप व्यक्त केला जात आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *